![](http://files.unigang.com/pic/1/5420.jpg)
รับตรง โครงการคัดเลือกตรงโดยใช้คะแนน GAT/PAT มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าธนบุรี
เปิดรับสมัคร 1 ตุลาคม 2556 ถึง 20 มกราคม 2557
![โครงการคัดเลือกตรงโดยใช้คะแนน-GAT-PAT](http://admission.kmutt.ac.th/bachelor/files/2013/06/%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%84%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%A2%E0%B9%83%E0%B8%8A%E0%B9%89%E0%B8%84%E0%B8%B0%E0%B9%81%E0%B8%99%E0%B8%99-GAT-PAT.jpg)
หมายเหตุ :
- การสมัครโครงการนี้ผู้สมัครต้องใช้ผลการเรียน 5 ภาคการศึกษา (ยกเว้น คณะวิศวกรรมศาสตร์ ใช้ผลการเรียน 4 ภาคการศึกษา) ในการสมัคร ขอให้ผู้สมัครใช้ผลการเรียนที่โรงเรียนออกให้เท่านั้น โปรดหลีกเลี่ยงการคำนวณผลการเรียนเอง เนื่องจากมีโอกาสผิดพลาดสูง
- คณะวิศวกรรมศาสตร์และสถาบันหุ่นยนต์ภาคสนาม จะเปิดรับนักศึกษาและประกาศจำนวนรับของแต่ละสาขาวิชาอีกครั้ง วันศุกร์ที่ 4 ตุลาคม 2556